
MRADI WA BOOST KUBORESHA ELIMU YA AWALI NA 

MSINGI 

Jumla ya vyumba vya madarasa 12,000 vya shule za awali na Msingi za Serikali hapa 

nchini vinatarajiwa kujengwa kwa kipindi cha miaka mitano kupitia mradi wa BOOST 

kwenye maeneo yenye upungufu au msongamano wa wanafunzi. 

Thamani ya mradi huo ni Tsh Trilioni 1.15 kwa nchi nzima, fedha hizo zikitolewa na 

Serikali pamoja na Bank ya Dunia. 

Utekelezaji Mradi wa BOOST 

Mradi wa BOOST ni mradi wa kuimarisha na kuboresha elimu ya awali na msingi hapa 

nchini. Mradi huu unatekelezwa hapa nchi kwa miaka 5 kuanzia sasa hadi mwaka 

2025/2026 na kunufaisha Halmashauri zote 184 hapa Tanzania hususani katika 

kuboresha miundombinu ya elimu kwa Madarasa ya awali na Msingi. 

Mradi huu wa BOOST unatekelezwa na Serikali ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania 

na kusimamiwa na Ofisi ya Raisi Tamisemi pamoja na Wizara ya Elimu Sayansi na 

Technologia. 

Aidha mradi huu unatekelezwa kwa mfumo wa lipa kulingana na matokeo 

yanayopatikana na Halmashauri ambazo zitatimiza vigezo kwa kiwango kikubwa ndizo 

zitanufaika zaidi kwa kupatiwa fedha nyingi za kuboresha miundombinu pamoja na 

ununuzi wa vifaa na vitendea kazi kwa Elimu ya awali na Msingi. 

Malengo ya Mradi wa BOOST 

 Kuboresha Miundombinu kwa Madarasa ya awali na Msingi kote nchini. 

 Kuongeza uandikishaji wa Watoto wa Elimu ya awali kutoka asilimia 76.9 ya sasa 

hadi asilimia 85 ifikapo mwaka 2025/2026. 

 Kuimarisha mapito ya Wanafunzi wa awali na Msingi kwa kuweka mpango wa 

Shule salama. 

 Kuimarisha na kuboresha mpango wa mafunzo endelevu kazini kwa walimu wa 

madarasa ya awali na Msingi mashuleni. 

 Kuboresha mpango wa ununuzi wa vifaa vya kisasa vya Tehama Mashuleni 

hususani katika vituo teule vitakavyoainishwa katika kila Halmashauri ili 

kuwajengea uwezo Walimu wa shule za Msingi kujua namna bora wa upatikanaji 

wa masomo rejea kwa gharama nafuu ya kutumia mitandao ya Kisasa. 
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